sharad pawar शरद पवारांचा राजीनामा धक्कादायक: निराशा? का मास्टरस्ट्रोक !!!

sharad pawar नमस्कार मित्रांनो स्वागत आहे तुमचं आपल्या या वेबसाईट वरती तर आपण दररोज शेतकऱ्यांसाठी शेतकऱ्यांच्या फायद्याच्या आणि शेतकऱ्यांसाठी सरकारने घोषित केलेल्या नवनवीन योजनांचा आढावा घेत असतो तर आज आपण पाहणार आहोत शेतकरी नेते राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष माननीय शरद पवार साहेब यांच्या बद्दल सविस्तर आपण माहिती घेणार आहोत जे की त्यांनी आज सकाळीच त्यांच्या पुस्तक प्रकाशनाच्या वेळी त्यांनी आपल्या राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या अध्यक्षपदाचा राजीनामा दिलेला आहे तर वाचूया सविस्तर आज सकाळी शरद पवार यांच्या आत्मचरित्राच्या प्रकाशन सोहळ्यात राष्ट्रवादीच्या नेत्यांनी स्टेजवर गर्दी केली. काही नेते रडले आणि अनेकांनी सांगितले की जोपर्यंत दिग्गजांनी आपला विचार बदलला नाही तोपर्यंत ते थांबतील.

sharad pawar शरद पवार यांनी आज राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या अध्यक्षपदाचा राजीनामा दिल्याने त्यांच्या पक्षासह त्यांचे महाराष्ट्रातील मित्र पक्ष उद्धव ठाकरे आणि काँग्रेस यांनाही आश्चर्याचा धक्का बसला आहे. काही तासांनंतर, त्यांच्या पक्षातील अस्वस्थतेच्या नाट्यमय शोमध्ये, शरद पवारांनी “पुनर्विचार” करण्यास सहमती दर्शविली आणि सांगितले की त्यांना “दोन-तीन दिवस” हवे आहेत.
आज सकाळी ८२ वर्षीय शरद पवार यांनी त्यांच्या आत्मचरित्राच्या प्रकाशन सोहळ्यात बॉम्बशेल टाकताच राष्ट्रवादीच्या नेत्यांनी मंचावर गर्दी केली. काही नेते रडले आणि अनेकांनी सांगितले की जोपर्यंत दिग्गजांनी आपला विचार बदलला नाही तोपर्यंत ते थांबतील.

sharad pawar शरद पवार यांचे पुतणे आणि राजकीय वारसदार अजित पवार हे निर्णय स्वीकारणारे आणि भविष्याबद्दल बोलणारे एकमेव नेते होते, ज्यांच्या अलीकडच्या हालचालींमुळे ते पक्ष फोडून भाजपशी हातमिळवणी करतील अशी अटकळ बांधली जात आहे. महाराष्ट्रातील मित्रपक्ष, मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे, सर्वोच्च न्यायालयात सेना विरुद्ध सेना खटल्यात हरले आणि अन्य १५ आमदारांसह अपात्र ठरले तर भाजपचा हा प्लॅन बी असल्याचे मानले जाते.

शेळीपालनासाठी मिळणार 2.5 लाखांपर्यंत कर्ज

sharad pawar काही दिवसांपूर्वी पवार साहेबांनीच पहारेकरी बदलाची गरज असल्याचे सांगितले होते. त्यांचे वय आणि तब्येत लक्षात घेऊन त्यांचा निर्णय आपण बघायला हवा. प्रत्येकाने वेळेनुसार निर्णय घ्यायचा आहे, पवार साहेबांनी निर्णय घेतला आहे. आणि ते परत घेणार नाहीत, असे अजित पवार यांनी पक्षाच्या कार्यकर्त्यांना सांगितले.

पुढील अध्यक्ष शरद पवार यांच्या मार्गदर्शनाखाली काम करतील, अशी ग्वाहीही त्यांनी दिली.

संध्याकाळपर्यंत अजित पवारांना त्यांच्या काकांचा आणखी एक निरोप आला. शरद पवार म्हणाले की, मी माझा निर्णय घेतला पण तुमच्या सर्वांमुळे मी माझ्या निर्णयावर फेरविचार करेन. पण मला दोन-तीन दिवस हवे आहेत आणि कार्यकर्ते त्यांच्या घरी गेले तरच मी विचार करेन. पक्षाच्या पदांचेही राजीनामे देत आहेत, हे राजीनामे थांबले पाहिजेत, असे ते म्हणाले.

११ लाख अपात्र शेतकऱ्यांच्या खात्यात १,५५४ कोटी रुपये जमा ? ९२.७४ कोटी रुपये पुन्हा वसूल करण्याच्या हालचाली सुरू !!

सूत्रांचे म्हणणे आहे की शरद पवार कार्याध्यक्ष नेमू शकतात आणि पक्षाचे अध्यक्षपदही कायम ठेवू शकतात.

आपल्या राजीनाम्याने धक्कादायक, शरद पवार यांनी पुन्हा एकदा दाखवून दिले आहे की पक्षावर त्यांचे पूर्ण नियंत्रण आहे, असा संदेश गेला की त्यांच्या पुतण्याने पक्षांतर घडवून आणण्याचा प्रयत्न केल्याची अफवा पसरली आहे.

श्री. पवार यांनी कॅमेर्‍यावर आपला राजीनामा जाहीर केला, ज्यामुळे त्यांच्या पक्षाच्या आमदारांचा पाठिंबा वाढला.

राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या बदलाचा प्रभाव पक्षाच्या पलीकडे जाऊन 2019 मध्ये पवारांनी एकत्र बांधलेल्या वैचारिकदृष्ट्या विसंगत युतीपर्यंत जाईल, ज्यामुळे उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील युती सत्तेवर येऊ शकेल. गेल्या वर्षी भाजपसोबत युती करणाऱ्या एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील पक्षात सत्तापालट झाल्यानंतर उद्धव ठाकरे यांची सत्ता गेली.

विरोधी युती आता डळमळीत मैदानावर आहे, ती पूर्णपणे श्री. पवार यांच्यावर अवलंबून आहे.