my business : वयाच्या २३ व्या वर्षी शेअर बाजारातून कमावले १०० कोटी; १२ वी पास मुलगा झाला करोडपती, कोण आहे संकर्ष चंदा?

my business : मित्रांनो नमस्कार तर स्वागत आहे तुमचं आपल्या वेबसाईट वरती तर आपण दररोज नवनवीन प्रकारच्या बातम्यांचा आढावा घेत असतो जे की बातम्या वाचून तुमचा फायदा होतो आणि तो मला नवनवीन माहिती मिळत जाते मार्केटमध्ये काय चाललय न्यूज मध्ये काय आहे राजकारणामध्ये काय आहे शेतीमध्ये नवीन नियोजनाच्या काय निर्माण झालेला आहे किंवा काय माहिती आहे हे सर्व प्रकारची माहिती तुमच्यापर्यंत पोहोचवण्याचा काम आम्ही या माध्यमातून करत असतो आणि तुमचं हे प्रेम पाहून आम्हाला सुद्धा काम करण्यासाठी उत्साही निर्माण होतो चला तर पाहूयात आज अत्यंत महत्त्वाच्या विषयावरती.

my business : तर मित्रांनो तुम्हाला शेअर मार्केट माहिती आहे आणि याच शेअर मार्केटच्या माध्यमातून राजाचा रंग झाला तो भिकाऱ्याचा राजा झाला अशा प्रकारचा हा शेअर बाजार असतो मित्रांनो तर अशाच एका शेअर बाजार च्या माध्यमातून संकष्ट चंदा या तरुणांना वय वर्ष फक्त 23 23 आणि शिक्षण झालेला आहे फक्त बारावी तर मित्रांनो या बारावी पास संकर चंदा यांना वयाच्या अवघ्या 23 व्या वर्षी शंभर कोटी रुपये कमवले आहेत आणि इतक्या कमी वयामध्ये सगळ्यात जास्त पैसे कमावणारा तो शेअर मार्केट मधील पहिला भारतीय व्यक्ती ठरलेला आहे मित्रांनो तर.

वनरक्षक भरतीचे नवीन अर्ज झाले सुरू!!!

my business : हैदराबाद येथील संकर्ष चंदा (२४) यांनी वयाच्या १७ व्या वर्षी भारतीय शेअर बाजारात गुंतवणूक करण्यास सुरुवात केली. वयाच्या अवघ्या 23 व्या वर्षी संकर्षने शेअर बाजारातून 100 कोटी रुपये कमावले. हे खरोखर आश्चर्यकारक आहे, कारण बहुतेक गुंतवणूकदार आणि व्यापारी सुरुवातीला स्टॉक मार्केटमध्ये पैसे गमावतात. संकर्षने शेअर बाजारातून करोडोंची कमाई करण्याचा हा चमत्कार कसा साधला ते जाणून घेऊया.

महाराष्ट्रातील या 14 जिल्ह्यातील रेशनकार्ड धारकांना धान्याऐवजी मिळणार पैसे

2000 रुपयांपासून गुंतवणूक सुरू झाली…


my business : संकर्षने 2016 मध्ये वयाच्या 17 व्या वर्षी शेअर बाजारात गुंतवणूक करण्यास सुरुवात केली. दरम्यान, तो बेनेट युनिव्हर्सिटी (ग्रेटर नोएडा) मधून बीटेक कॉम्प्युटर सायन्सचा अभ्यास करत होता, परंतु स्टॉक मार्केटमधील त्याच्या आवडीमुळे त्याने शिक्षण सोडले. संकर्षने अवघ्या 2000 रुपयांपासून शेअर बाजारात गुंतवणूक करण्यास सुरुवात केली. डीएनएच्या रिपोर्टनुसार, एका मुलाखतीत संकर्ष म्हणतो, “मी 2 वर्षात स्टॉक मार्केटमध्ये सुमारे 1.5 लाख रुपये गुंतवले आणि माझ्या शेअर्सचे बाजार मूल्य 2 वर्षांत 13 लाख रुपये झाले.”

फिनटेक स्टार्टअप सुरू करण्यासाठी त्यांनी 2017 मध्ये 8 लाख रुपयांना शेअर्स विकले आणि स्टार्टअपद्वारे कमावलेल्या पैशाची पुन्हा गुंतवणूक करणे सुरू ठेवले आणि भरपूर नफा कमावला. “माझी एकूण संपत्ती आता १०० कोटी रुपये आहे,” संकर्षने द वीकेंड लीडरला सांगितले. हे माझ्या शेअर बाजारातील गुंतवणुकीव्यतिरिक्त माझ्या कंपनीच्या मूल्यांकनावर अवलंबून आहे. वयाच्या १४ व्या वर्षी, “फादर ऑफ व्हॅल्यू इन्व्हेस्टिंग” म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या अमेरिकन अर्थशास्त्रज्ञ बेंजामिन ग्रॅहम यांचा लेख वाचून संकर्षने शेअर मार्केटमध्ये रस निर्माण केला आणि आज तो करोडपती बनला आहे.

अशाप्रकारे मित्रांनो संघर्ष ने वयाच्या 17 व्या वर्षी शेअर बाजार मध्ये गुंतवणूक करून सुरुवात ही फक्त 2000 पासून सुरू केले होते आणि तिथे दोन वर्षात जवळपास 13 लाख रुपये झाले आणि नंतर त्यांनी 2017 मध्ये भरपूर असा पैसा कमवून शंभर कोटी रुपयांचा मालक झाला.