Free shilai Mashin : ” या महिलांना मोफत शिलाई मशीन वाटप सुरू झाली ” आपल्याला मिळणार का पहा …..

Free shilai Mashin : आज नमस्कार मित्रांनो आज आपण जाणून घेणार आहोत की नवनवीन योजना कशा येतात आणि त्याचा फायदा आपल्याला कसा मिळेल तर मित्रांनो शिलाई मशीनची योजना ही खूप दिवसापासून आपल्या भागामध्ये प्रसिद्ध आहे हे 2019 पासून पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी सुरू केलेली ही योजना त्या योजनेचा लाभार्थी फोन होऊ शकतो आणि ह्याचे काय कागदपत्रे आहेत ते कागदपत्रे कसे मिळणार किंवा या योजनेचा फोन कोणत्या नागरिकांना मिळणार ही योजनेचा उद्देश काय आहे त्याच्याबरोबरच या योजनेचा अर्ज फॉर्म डाऊनलोड कसा करायचा आणि किंवा कुठून करायचा का याचा अर्थ कसा भरायचा हे सर्व माहिती आपण या पोस्टमध्ये पाहणार आहोत मित्रांनो लगेच तातडीने आपल्या या न्यूज वर जाऊन सर्व प्रकारच्या योजनेची माहिती घेऊ शकता.

Free shilai Mashin

Free shilai Mashin : आपण पाहणार आहोत की देशातील महिलांना मोफत शिलाई मशीन कशी देण्यात येणार आहे शिलाई मशीन ही योजना पंतप्रधान नरेंद्र मोदी 2019 पासून सुरू केली आहे ती सुद्धा आपल्या भागामध्ये सध्या प्रचलित आहे या योजनेअंतर्गत असणाऱ्या गरीब आणि कष्टकरी महिलांना महिलांना शिलाई मशीन द्यायचा आहे.

the kerala story या पिक्चरने केला धुमाकूळ? ‘का पहावा’ “द केरळा स्टोरी” पिक्चर??

Free shilai Mashin : या योजनेसाठी कोणत्या महिला पात्र असतील ते आपण इथे पाहणार आहोत. देशातील ग्रामीण आणि शहरी भागातील ज्या महिला आर्थिक दृष्ट्या दुर्बल आणि कष्टकरी आहेत त्या महिलांना या योजनेचा लाभ मिळणार आहे. केंद्र सरकारने राज्यातील 50000 पेक्षा जास्त महिलांना मोफत मशीन देण्याचे ठरवलेले आहे. आपण पाहतो की या योजनेचा उद्देश हा आहे की महिला ह्या मशीन काम करून स्वतःचा त्याचबरोबर आपल्या कुटुंबाचा उदरनिर्वाह पुरवू शकतात.

Free shilai Mashin : तसेच देशात ज्या महिला आर्थिक दृष्ट्या दुर्बल आहेत त्या महिलांना मोफत शिलाई मशीन केंद्र सरकारकडून उपलब्ध करून देणे हा देखील या योजनेचा उद्देश आहे. गोरगरीब महिलांना जर मोफत शिलाई मशीन मिळाली तर त्या महिला घरबसल्या मशीन काम किंवा शिवणकाम करून त्या चांगले उत्पन्न मिळू शकतात आणि मिळालेल्या उत्पन्नातून आपला स्वतःचा त्याचबरोबर कुटुंबाचा खर्च भागू शकतात. या योजनेच्या माध्यमातून महिला या सक्षम आणि स्वावलंबी बनतील त्याचबरोबर ग्रामीण भागामध्ये असलेल्या महिलांची परिस्थिती सुधारण्यास या योजनेचा खूप मोठा फायदा होईल.Free shilai Mashin

या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी कोणत्या महिला पात्र असतील ते पाहू

  • – ज्या महिलांना या योजनेचा लाभ घ्यायचा आहे त्या महिलांचे कौटुंबिक उत्पन्न हे वर्षाला 12000 हजार रुपयांपेक्षा जास्त नसले पाहिजे.
  • – देशात ज्या महिला आर्थिक दृष्ट्या दुर्बल आणि गरीब आहेत त्याच महिला या योजनेचा लाभ घेऊ शकतात.
  • – अपंग आणि विधवा महिला यांना सुद्धा या योजनेचा लाभ घेता येईल.
  • – मोफत शिलाई मशीन योजनेसाठी अर्ज करणाऱ्या महिलांचे वय हे 20 ते 40 वर्षाच्या मध्येच असावे

Free shilai Mashin : मोफत शिलाई मशीन या योजनेसाठी लागणारी कागदपत्रे- ओळखपत्र, उत्पन्न प्रमाणपत्र, आधार कार्ड, वय प्रमाणपत्र, पासपोर्ट आकाराचे फोटो, मोबाईल नंबर, जर महिला विधवा असल्यास तिचे निराधार विधवा प्रमाणपत्र, अपंग असल्यास अपंगत्व वैद्यकीय प्रमाणपत्र आणि समुदाय प्रमाणपत्र इत्यादी हे कागदपत्र ज्या महिलांकडे आहेत त्याच महिला या योजनेसाठी अर्ज करू शकतात.Free shilai Mashin