post office : पोस्ट ऑफिस ची नवीन योजना फक्त 399 मध्ये दहा लाखाचा विमा लगेच करा अर्ज

post office : त्यांच्या माध्यमातून इथे ग्रुप एक्सीडेंट गार्ड पॉलिसी ही लॉन्च करण्यात आलेली आहे इथे तुम्हाला फक्त 399 मध्ये दहा लाखाचा विमा मिळणारे यासंदर्भात आपण संपूर्ण माहिती या व्हिडिओमध्ये घेणार आहे जसे की तुम्हाला यासाठी पात्रता काय आहे नक्की कोण अर्ज करू शकतो एज क्रायटेरिया काय राहील संपूर्ण माहिती आपण या घेणार आहेत तर मित्रांनो या पोस्टमध्ये तुम्ही या साईटवर नवीन नंतर आला असाल तर आमच्या या संपूर्ण माहिती घेण्यासाठी आमच्या व्हाट्सअप ग्रुपला तुम्ही जॉईन.

post office

post office : तर मित्रांनो तुम्ही पाहू शकता दुर्दैवी प्रसंगापासून संरक्षण मिळवण्यासाठी इथे टाटा ग्रुप आणि आपलं पोस्ट ऑफिस म्हणजेच भारतीय डाक विभाग यांच्यातर्फे इथे सादर करीत आहोत ग्रुप एक्सीडेंट गाड पॉलिसी तर या पॉलिसीला नाव देण्यात आलेले ग्रुप एक्सीडेंट गार्ड पॉलिसी तर अपघातामुळे होणारे शारीरिक तसेच आर्थिक अडचणीसाठी ही पॉलिसी संरक्षणाचे काम जे आहे ते करणार आहे तर या पॉलिसीचे मुख्य उद्दिष्ट काय आहे नक्की काय काय तुम्हाला विमा भेटणार आहे. ते पाहुयात तर पोस्ट ऑफिस ची जी एक्सीडेंट कार्ड पॉलिसी स्कीम आहे इथे तुम्हाला अपघाती झाला तर दहा लाख रुपये मिळणार आहेत .

आता दुग्ध व्यवसाय करण्यासाठी मिळणार तब्बल 25 लाख रुपये पर्यंत कर्ज, इथे करा लवकर अर्ज

post office : जर कायमचं अपंगतत्व आलं तरी ते दहा लाख रुपये मिळणारे तसेच दवाखान्याचा खर्च असेल 60000 रुपये पर्यंत होणारे मुलांच्या शिक्षणासाठी सुद्धा खर्च इथे एक लाखावर कृपयापर्यंत प्रत्येक मुलाला देण्यात येणारे जसे जास्तीत जास्त दोन मुलं जायचे याच्यामध्ये असणारे तसेच ऍडमिट जर तुम्ही कुठे झाला तर दररोज एक हजार रुपये पर्यंत दहा दिवस जो आहे तो खर्च सुद्धा तुम्हाला येथे मिळू शकतो तसेच ओपीडी खर्च 30 हजार रुपये पर्यंत आहेत.

post office : अपघाता ने पॅलेसिस जर झाला तरीसुद्धा दहा लाखापर्यंत येते विमा कवच आहे कुटुंबाला दवाखान्यांना प्रवास खर्च जो असेल जो काही प्रवास खर्च होतो त्याला 25000 पर्यंत राहणार आहे आणि ते महत्त्वाचं म्हणजे वेटिंग पिरेड राहणार नाही ते अप्लाय करू शकता जर तुम्ही आयपीबी चा अकाउंट आय डबल पी बी चा अकाउंट जर उघडलं नसेल.

post office scheme : पोस्टऑफिस योजना, 95 रु. भरा आणि 14 लाख मिळवा

तर लगेच इंडियन पोस्ट पेमेंट बँक ज्यांचा अकाउंट असेल त्यांना तिथे लाभ घेताना लगेच आपल्या शेजारील पोस्ट ऑफिस मध्ये जाऊन तुम्ही इंडियन पोस्ट पेमेंट बँकेचा अकाउंट आहे ते उघडून घ्यायचा आहे तर 18 ते 65 वर्षे वयापर्यंत इथे ज्यांचं वय हे 18 आहे आणि जास्तीत जास्त 65 आहे या एक ग्रुप मधले इथे जे आहे ते अप्लाय करू शकतात विमा पॉलिसीचा लाभ घेऊ शकतात कॉलेज जवळ आहे एक वर्षाची राहणारे.

post office : आणि वर्षाला 399 रुपये राहणार आहेत महत्वाचे वैशिष्ट्य काय आहे तर याच्यामध्ये तुम्हाला दोन पर्याय आहेत पहिला पर्याय जो आहे 399 वर्षाला भरणे दुसरा पर्याय आहे 299 वर्षाला तर अशाप्रकारे दोन पर्याय आहेत आता जो काही पहिला पर्याय आहे जसे की ही अपघाती मृत्यू असेल दहा लाख असे कायमस्वरूपी अपंगत्व दहा लाख आता मी जे काही तुम्हाला वरती सांगितलं होतं ते पहिल्या पर्यायांमध्ये येतं 399 च्या प्लॅन आहे .

यामध्ये तुम्हाला हे सगळे फायदे भेटून जातात तसेच दुसरा पर्याय आहे याच्यामध्ये थोडे फायदे कमी आहेत जसे की अपघाती मृत्यू दहा लाख अ कायमस्वरूपी संपूर्ण अपंगत्व जर आलं तर दहा लाख कायमस्वरूपी अपंग असेल शोधत कमी असेल तरीसुद्धा दहा लाखापर्यंत संरक्षण आहे अपघात झाला काही पक्षागत झाला तरीसुद्धा दहा लाख रुपयांचा इथे संरक्षण तुम्हाला मिळू शकतो तसेच वैद्यकीय खर्च असेल.

Loan Apply आता दुग्ध व्यवसाय करण्यासाठी मिळणार तब्बल 25 लाख रुपये पर्यंत कर्ज, इथे करा लवकर अर्ज

post office : दवाखान्याचा ओपीडी वगैरे असेल ते मिळून तुम्हाला 60000 पर्यंत अशाप्रकारे हा जो दुसरा प्लॅन आहे 299 मध्ये आहे तर 399 तुम्हाला जो तो हवा असेल तर तुम्ही हा इथे अर्ज करू शकता आता यासाठी जर तुम्हाला अर्ज करायचा असेल तर आपल्याला अगोदर जवळच्या पोस्टमनला भेटू शकता किंवा पोस्ट ऑफिस मध्ये जायचंय त्यानंतर तुम्हाला इंडियन पोस्ट पेमेंट बँकेचा अकाउंट उघडायचं आणि अकाउंट उघडल्यानंतर तुम्हाला हा इन्शुरन्स म्हणजेच हा विमा जो आहे तो तुम्ही काढून घेऊ शकता त्यासाठी तुम्हाला तिथे भेट द्यावी लागेल तर अशा प्रकारे संपूर्ण पॉलिसी तुम्हालाही समजली असेल याच्यामध्ये काय अडचण असेल तर डिस्क्रिप्शन मध्ये लिंक दिलेली आहे .

इथे एकदा जाऊन तुम्ही सगळी माहिती जी आहे ते वाचून घ्या आणि त्यानंतर तुम्ही पोस्ट ऑफिस मध्ये जाऊन हा नक्की विमा जो आहे तो उतरवा एकदम चांगला विमा पॉलिसी राहणार आहे तर अशाप्रकारे महत्त्वाचा पोस्ट आपल्या मित्रांना शेअर करा धन्यवाद जय हिंद जय महाराष्ट्र