Insurance Schemes : फक्त 436 रुपयात दोन लाखांचा विमा ; केंद्र सरकारची ही भन्नाट पॉलिसी

Insurance Schemes या विषयावर पूर्ण माहिती घेणार आहोत वेगवेगळ्या प्रकारचे इन्शुरन्स आहेत कोणी म्हणत अरे तू लाईफ इन्शुरन्सचा प्रीमियम भरलास का कोणी म्हणत माझ्या बाईचा इन्शुरन्स बाकी आहे कोणी म्हणत मला मेडिक्लेम काढायचा आहे तुमच्याकडे माहिती आहे का आज बऱ्याच लोकांना मेडिक्लेम बाईक इन्शुरन्स लाईफ इन्शुरन्स या सगळ्यांची माहिती होत आहे आणि पण बऱ्याच लोकांना याविषयी माहितीही नाही आहे आपल्या ग्रामीण भागामध्ये जर बघायला गेले तर ग्रामीण भागामध्ये लोकांना इन्शुरन्स म्हणजे काय तर फक्त एक लाइफ इन्शुरन्स असतो किंवा एखाद्या बाईचा इन्शुरन्स केला जातो.

Insurance Schemes

Insurance Schemes फक्त एवढंच माहित आहे पण याबरोबरच मेडिक्लेम म्हणजेच आरोग आज कालची हॉस्पिटलची जर बिल बघितली तर एखाद्या हॉस्पिटललायझेशनला पाच लाख दहा लाख आणि पंधरा लाखांपर्यंतचे खर्च येतात पण हा मी तिकडे हा विमा हा इन्शुरन्स आहे तरी काय या सर्वांची माहिती आपण अतिशय स्पष्टपणे अतिशय साध्या पद्धतीने घेणार आहोत इन्शुरन्स म्हणजे काय असतं तरी काय आपण मार्केटमध्ये गेलो तर आपण दुकानात गेलो तर चॉकलेट घेतो आपल्याला दुकानदार पैशाच्या बदल्यात चॉकलेट देतो किंवा एखाद्या धान्याच्या दुकानात गेलं तर तो दुकानदार आपल्याला पैशाच्या बदल्यात धान्य देतो.

इन्शुरन्स संपूर्ण माहिती या पोस्टमध्ये जाणून घ्या

Insurance Schemes पण इन्शुरन्स कंपनीकडून आपण विमा खरेदी करतो म्हणजे नक्की काय करतो तर याच प्रश्नाचे उत्तर आपण स्पष्टपणे आणि सोप्या भाषेत जाणून घेऊया तर मित्रांनो विमा म्हणजे एक करार असतो इन्शुरन्स कंपनी आणि इन्शुरन्स घेणाऱ्या व्यक्तीमध्ये म्हणजेच इंग्रजीमध्ये असं म्हटले जाते की इन्शुरन्स कॉन्ट्रॅक्ट बिटवीन इन्शुरन्स कंपनी अँड पर्सन म्हणजे विमा घेणारा आणि शेवट कंपनी म्हणजे विमा देणारी या दोन्हीमध्ये होणारे जे करार असतो जो कॉन्ट्रॅक्ट असतो त्याला इन्शुरन्स म्हटलं जातं या इन्शुरन्स चे दोन प्रकार आहेत एक लाइफ इन्शुरन्स दोन जनरल इन्शुरन्स असतो कसा.

Insurance Schemes : मी मगाशी सांगितल्याप्रमाणे घरात गेलो मार्केटमध्ये गेलो आपण वस्तू खरेदी करतो पैशाच्या बदल्यात आपल्याला वस्तू मिळते पण इन्शुरन्स मध्ये आपल्याला तसं काही दिसत नाही कारण इन्शुरन्स मध्ये आपल्याला कागदाच्या एका तुकड्यावरती काही टर्म्स आणि काही कंडिशन्स अशा लिहून दिल्या जातात की आम्ही तुमच्याकडून एवढ्या एवढ्या प्रेमियम घेतो आणि त्या बदल्यात तुमच्या बाईकचा इन्शुरन्स करतो तुमच्या लाईफचा इन्शुरन्स करतो किंवा तुमच्या आरोग्याचा इन्शुरन्स कर मेडिक्लेम करतो तर आज कालच्या काळामध्ये इन्शुरन्स ही खूप मोठी आणि काळजीची वस्तू आणि काळजी करून घेण्याची वस्तू झाली आहे .

sarkari yojana : गाय म्हैस साठी मिळणार 80 हजार रुपये अनुदान अर्ज करण्याची शेवटची तारीख

Insurance Schemes : एकूणच विमा हा माणसाच्या आयुष्याचा एक महत्त्वाचा घटक बनलेला आहे माणसाला त्याच्या आर्थिक घसरणीपासून वाचवण्याचं काम हा विमा करतो समजा एखाद्या माणसाची बाईक आहे त्याचा एक्सीडेंट झाला त्या बाईकचं खूप मोठं नुकसान झालं तर त्या बाईचा एक्सीडेंट झाल्यामुळे ते आर्थिक नुकसान होतं ते आर्थिक नुकसान कंपनी तो विमा काढल्यामुळे त्याला देतो तसेच माणसाच्या आयुष्याचा विमा काढल्यानंतर त्या माणसाचं जर आकस्मित निधन झालं तर त्याच्या कुटुंबाला त्याचा फायदा किंवा आणि त्याच्यामध्ये त्या माणसाचा कुटुंब सुरक्षित राहतो. Insurance Schemes

कसा रोखण्यासाठी विमा हा एक उत्तम पर्याय आहे मित्रांनो तर मग हा विम्याचे काम चालतं कसं विमा कंपनी हे काम करते कशी खूप सिम्पल संकल्पना आहे अनेक लोकांकडून खूप सारे पैसे जमा करून ते प्रीमियमच्या रूपात जमा केल्यानंतर शंभर लोकांपैकी दोन किंवा तीन लोक ज्यांना त्यांची गरज असते त्या लोकांची आर्थिक जी गरज आहे जे नुकसान झालेलं आहे ते भरून काढण्याचं काम विमा करत असतो तर मित्रांनो आपण काय शिकले विमा म्हणजे काय विमा म्हणजे एक करार आहे इन्शुरन्स कंपनी आणि इन्शुरन्स घेणाऱ्या.