PM Kusum Scheme : सोलार पंप निवडण्याची आजची शेवटची तारीख संध्याकाळपर्यंत भरा अर्ज…

PM Kusum Scheme : शेतकऱ्यांना शेतकऱ्यांसाठी मोठी आणि आनंदाची बातमी आहे आज कुसुम सरळ पंप योजना अंतर्गत तीन एचपी ते साडेसात एचपी चे सोलर पंप कोठे उपलब्ध आहेत हे उपलब्ध कोणत्या जिल्ह्यात कोणत्या प्रवर्गासाठी किती एचपी पंप हा उपलब्ध आहेत जे तुम्ही घरबसल्या ऑनलाईन पद्धतीने चेक करू शकता जेणेकरून तुम्हाला कुठेही कोणत्याही सेंटर वरती जाऊन चेक करण्याची गरज पडणार नाही तर त्यासाठी तुम्हाला हा व्हिडिओ शेवटपर्यंत पहायचा आहे .वरती तुम्ही नवीन असाल तर.कुठून सोलर पंप योजना अंतर्गत कोणत्या जिल्ह्यात कोणत्या सावरकर नक्की किती एसीपीचे पंप आहे. हे उपलब्ध आहेत हे तुम्ही घरबसल्या चेक करू शकता याची सविस्तर माहिती.

PM Kusum Scheme

PM Kusum Scheme : जर ओपन करायचा आहे अर्थातच इंटरनेट ब्राउझर ही ओपन केल्यानंतर त्या ठिकाणी तुम्हाला महा ऊर्जा असं सर्च करायचं आहे त्यानंतर सर्वप्रथम ही ऑफिशियल वेबसाईट येईल लक्षात घ्या की शासनाच्या ऑफिसर वेबसाईट आहे महाऊर्जा डॉट कॉम यावरती तुम्हाला ओपन करायचं या व्यतिरिक्त कोणतीही साईट तुम्हाला ओपन करायचे नाहीये की आज्ञापत्रीची फसवणूक त्या ठिकाणी होऊ शकते .

महाराष्ट्र शासनातर्फे 4946 जागांसाठी मेगा भरती सुरू, ऑनलाइन येथे करा

PM Kusum Scheme : जेणेकरून तुमची जी स्क्रीन आहे ही डेस्कटॉप म्हणजेच कम्प्युटर लॅपटॉप सारखी दिसेल आणि तू मला हे पाहण्यासाठी सोपवून त्यानंतर तुम्हाला या ठिकाणी खाली स्क्रोल करायचा आहे या ठिकाणी माहिती आहे हे तुम्हाला या ठिकाणी मिळेल आणि त्याचबरोबर तुम्ही या ठिकाणी पाहू शकता की महाऊर्जा अभियान सौर कृषी पंप अर्ज नोंदणी यावरती तुम्हाला या ठिकाणी प्ले करायचा आहे त्यानंतर परत एकदा नवीन पेज तुमच्या समोर ओपन होईल त्यानंतर या ठिकाणी इंस्ट्रक्शन माहिती सूचना दिलेली आहे पण ते कट करा त्यानंतर पुन्हा एकदा डेस्कटॉपसाठी करून घ्या त्यानंतर या ठिकाणी तुम्हाला लैंग्वेज चा पर्याय दिलेला आहे हा सिलेक्ट लैंग्वेज वरती क्लिक केल्यानंतर मराठी आणि इंग्लिश या दोन लँग्वेज तुम्हाला या ठिकाणी उपलब्ध आहेत.

PM Kusum Scheme : आणि या सोबत तुम्हाला एक सेफ विलेज लिस्ट देण्यात आलेली आहे ज्यामध्ये अर्थातच ज्या ठिकाणी महावितरण पोहोचले नाही किंवा वीज कनेक्शन फोटो देत नाही अशा ठिकाणी गावी आहे असे गावांची सेक्स व्हिलेज लिस्ट देण्यात आलेली आहे तरी असते आपण यावरती क्लिक करणार तर ती ही यादी तुम्हाला डाऊनलोड झालेली दिसेल आताही यादी तुम्हाला ओपन करायची आहे पीडीएफ फाईल मध्ये तर तुम्ही pdf मध्ये मी ओपन करू शकता त्यानंतर ही या ठिकाणी होऊ शकतात त्यानंतर गावातली यादी मध्ये नाव असेल.

pm kisan list पीएम किसान 14 हप्ता यादी जाहीर यादी मध्ये नाव पहा !

PM Kusum Scheme : यादीमध्ये नाव नसेल तर होय म्हणून या ठिकाणी तुम्हाला करायचा आहे म्हणजेच यादीत नाव आहे त्यामुळे पण नाही करणार आहोत त्यानंतर तुम्हाला या ठिकाणी तुमचा आधार क्रमांक टाकावा लागेल व्हिडिओ शेवटपर्यंत पाहायचा आहे तर आपण या ठिकाणी आता आधार नंबर राज्य जिल्हा तालुका आणि गाव हे निवडून घेतलेला आहे त्यानंतर आता तुम्हाला राहिला प्रश्न मोबाईल नंबर आणि ईमेल आयडी टाकण्याची गरज नाही तुम्हाला या ठिकाणी मोबाईल नंबर आणि कास्ट टाका.

PM Kusum Scheme : ओपन ओबीसी असाल तर तुम्हाला ओपन परवा करत हा निवडावा लागेल त्यानंतर तुम्हाला या ठिकाणी दिसेल की या ठिकाणी जो तुमचा प्रवर्ग आहे या प्रवर्गासाठी फोटो उपलब्ध आहेत किंवा नाही तर तुम्हाला यासाठी प्रोसेस टू पेमेंट यावर क्लिक करायचं आहे यानंतर तुमची जी काही माहिती आहे ही संपूर्ण भरून घ्यायची आहे त्यानंतर तुम्हाला या ठिकाणी दिसेल तर तुम्ही पाहू शकता या ठिकाणी तुम्हाला पंप किती प्रवर्गांसाठी मजेत तुमच्याकडे एक एक करतात संपूर्ण माहिती तुम्हाला दिलेली आहे आणि आपण या ठिकाणी पाहू शकता गोंदिया डिस्टिक मध्ये ओपन कॅटेगिरी साठी पंप उपलब्ध आहेत.PM Kusum Scheme

board result बारावीचा निकाल याच महिन्यात “या तारखेला जाहीर होणार तारीख जाणून घ्या !!”

परंतु मी पंप फक्त साडेसात एचपी चे उपलब्ध आहेत तर अशाप्रकारे तुम्ही घरबसल्या तुमच्या मोबाईल वरतून कोणत्या जिल्ह्यात कोणत्या जिल्ह्यात तुमच्या शेजारील कोणत्या गावातली भूकंप उपलब्ध आहेत तुमच्यासाठी पंप उपलब्ध आहेत का जे तुम्ही चेक करू शकता आणि प्रोजेक्ट पेमेंट वरती क्लिक करून लगेचच नोंदणी करू शकता शंभर रुपयासाठी असणार आहे तर प्रोसेस तुपे मीटिंग करू शकता यावरती अशा प्रकारे तुम्ही रजिस्ट्रेशन करू शकता धन्यवाद भेटूया .