sarkari job बारावी पास झालेल्या विद्यार्थ्यांसाठी महाराष्ट्र शासनातर्फे 4946 जागांसाठी मेगा भरती सुरू, ऑनलाइन येथे करा

Sarkari Job नमस्कार विद्यार्थी मित्रांनो तुम्ही तर एमपीएससी ची तयारी करत असाल तर ही पोस्ट तुम्ही लवकरच वाचा कारण या पोस्टमध्ये सर्व प्रकारची माहिती एमपीएससीची दिली आहे कशी तयारी करायची किंवा कोणत्या प्रकारे तयारी केल्यानंतर एमपीएससी तुम्हाला पार होईल याच्याकडे लक्ष देण्यासाठी तुम्ही काही गोष्टी पहा.

Sarkari Job
Sarkari Job

Sarkari Job बारा वर्षानंतर पदभरती केली जात असेल तर त्या पदभरतीचे महत्त्व तुम्हाला वेगळ्या शब्दात सांगायला नको समाज कल्याण विभागामध्ये समाज कल्याण आयुक्त म्हणा किंवा समाजकल्याण अधिकारी वर्ग एक म्हणा आणि वर्ग दोन म्हणजे गट ब आणि गट या दोन्ही पदांसोबतच गृह सुद्धा गडबडच जे पद आहे ते अशा तीनही जाहिराती लोकसेवा आयोगाने नुकत्याच प्रसिद्ध केलेले आहेत आतापर्यंत तुम्ही वाचलेल्या सुद्धा असतील सो आज आपण याविषयी सविस्तर माहिती पाहणार आहोत .

Sarkari Job की समाज कल्याण अधिकारी वर्ग एक दोन आणि गृहप्रमुख वर्ग दोन या तीनही पदाविषयीची सविस्तर माहिती पात्रता काय आहे एज्युकेशन क्वालिफिकेशन काय आहे रेफरन्स कोणाला दिला जाणार आहे अभ्यासक्रम काय असू शकतो यापूर्वी कधी पेपर झालेले आहेत आता सिल्याबस जो आहे तो त्याचा स्वरूप काय होतं एकंदरीत इतर सर्व महत्त्वाच्या बाबींवर आज आपण सविस्तर चर्चा करणार आहोत .

Kusum Solar Yojana ‘कुसुम सोलारचा 2023 अर्ज अशाप्रकारे करा व संपूर्ण माहिती कशी भरायची हे जाणून घ्या !!’

Sarkari Job आधार कार्डसमाज कल्याण आयुक्त हे जे पद आहे आता सामाजिक न्याय व विशेष सहाय्य विभाग या विभागांतर्गत समाज कल्याण आयुक्तालय आहे पुण्यामध्ये त्या आयुक्तालया अंतर्गत ही पोस्ट येथे पोस्ट आहे ठीक आहे याच्या एकूण तब्बल 41 जागा आहेत लक्षात घ्या जेव्हा 2022 23 मध्ये हा पेपर झालेला होता तेव्हा याच्या फिफ्टी पर्सेंट सुद्धा जाहिरात म्हणजे 15 मला वाटते 15 मला आजही आठवतं 15 हो 15 पोस्ट साठी ती जाहिरात होती त्यामुळे त्याच्यापेक्षा बहुतांश पदर याच्यामध्ये जास्त आहे.

Sarkari Job 41 पोस्ट आहेत त्याच्यामध्ये रिझर्व साठी जर आपण पाहिला तर एक पोस्ट ज्याच्या रिझर्व कॅटेगरीसाठी आहेत आणि म्हणजे ओपन साठी 20 पोस्ट आहेत त्यामध्ये जर महिलांचा रिजर्वेशन जर तुम्ही पाहिलात तर तो आपल्याला कसे की विचार करा इथे महिलांसाठी बघा आता महिला शिक्षण हे पाच पद आणि हे सात पद एकूण बारा पदे आहेत हे आपल्याला स्पेशल महिलांसाठी विस्तारिते त्यामुळे तिचं काय तसं आपण म्हणूया तर विशेष जिल्हा समाज कल्याण अधिकारी गट क्लास वन ची जाहिरात आहे आणि यासाठीची पदसंख्या मी तुम्हाला सांगितली याच्यानंतर आपण

खुशखबर ! अंदमानात मान्सून धडकला, महाराष्ट्रात ‘या’ दिवशी आगमन होणार !!

Sarkari Job एमपीएससी परीक्षा राज्य शासनाद्वारे घेतले जाते या शासनामध्ये तुम्हाला नवनवीन म्हणजेच या तहसीलदार पीएसआय अशा दोन पोस्ट महत्वाच्या आहेत त्या पोस्ट स्वप्न असतं तर काहीच स्वप्नच राहत अशाप्रकारे नवनवीन बातम्या यांचा आढावा आमच्या वर चालत असतो तर तुम्ही लवकरच आमच्या व्हाट्सअप ग्रुपला जॉईन व्हा आणि एमपीएससीची नवीन नवीन माहिती कळवा.

ग्रामीण भागात काय परिणाम झाला याचा अभ्यास करायचा कारण भारतीय समस्या वैज्ञानिक उपाय उदाहरणे ऊर्जा समस्या अन्नधान्य समस्या लोकसंख्या समस्या पर्यावरण समस्या शिक्षण समस्या निर्माण समस्या परिवहन समाजशास्त्र प्रश्न विचारले जाणार आहे पण या घटकावर 30 प्रश्न प्रत्येकावर पाच पाच सहा प्रश्न मला विचारले जाऊ शकतात.