Cotton : कापूस बाजार भाव मध्ये एवढी झाली वाढ !! आजचे कापुस बाजार भाव लवकरात लवकर जाणून घ्या !!

Cotton : मित्रांनो नमस्कार स्वागत आहे तुमचं आपल्या या वेबसाईट वरती आपण आज पाहणार आहोत कापसा बद्दल जे की कापसाने शेतकऱ्यांना खूप रडवलेला आहे जो की शेतकरी कापसाला पांढरा सोनं म्हणून गर्वाने गात होता त्याचे गुणगानं करत होता त्याच पांढऱ्या सोनानं आज शेतकऱ्याचा घात केलेला आहे आणि या पांढऱ्या सोन्याबद्दल आपण आज सविस्तर माहिती जाणून घेणार आहोत चला तर पाहूया

Cotton

Cotton तर मित्रांनो गेल्या काही दिवसांमध्ये कापसाचा भाव 6200 होता तर आज पासून भाव 7000 राहणार आहे तर आपला कापूस लवकरात लवकर असेल विकायचा असेल तर असा भाव सध्या मार्केटमध्ये आहे कापसाचा भाव कधी आता वाढू शकतो किंवा कमी होऊ शकतो हे आपण सांगू शकत नाही पण बाजार भाव मध्ये कशाप्रकारे कापसाचा भाव आता वाढत चालला आहे हे आपण पाहत आहोत तर मित्रांनो तुम्हाला जर हा कापूसचा भाव ठेवायचा असेल .

400 कोटी विम्याची यादी झाली जाहिर तात्काळ नाव चेक करा..!!

Cotton मित्रांनो कापूस मार्केटमध्ये आल्यानंतर नोव्हेंबर डिसेंबरच्या दरम्यान कापसाचा बाजार भाव मूल्य हे जवळपास साडेआठ हजार ते नऊ हजार च्या दरम्यान होतं आणि आज जर पाहिलं तर एका महिन्यामध्ये मे पूर्ण महिन्यांमध्ये कापूस जवळपास दीड हजार रुपयांनी कमी झालेला आहे तर असं का झालेला आहे.

Cotton तर कारण की याचं कारण असं आहे की या मे महिन्यामध्ये यावर्षीच्या पूर्ण हंगामामध्ये सर्वात जास्त कापसाची आवक झालेली आहे आणि ती जवळपास सहा पटीने एका महिन्यामध्ये कापसाची आवक झाल्यामुळे कापसाचा भाव हा पडलेला आहे आणि तो सुद्धा जवळपास दीड हजार रुपये क्विंटल मागे इतका भाव कमी झालेला आहे हे आपण पाहिलेला आहे.

Cotton तर आता प्रत्येक व्यापाऱ्याला असं का वाटतं की शेतकऱ्यांनी आता कापूस लगेच विकावा कारण की त्याचा विषय असा आहे की उद्योगांच्या मते शेतकऱ्यांना पुढील काळात कापूस विकताना भरपूर प्रकारच्या अडचणी येऊ शकतात याच अडचणी शेतकऱ्यांना येऊ नये म्हणून शेतकऱ्यांनी कापूस तात्काळ विक्री काढावा असं प्रत्येक उद्योजकाला आणि प्रत्येक व्यापाऱ्याला वाटत आहे.

PM Kusum Scheme : सोलार पंप निवडण्याची आजची शेवटची तारीख संध्याकाळपर्यंत भरा अर्ज…

Cotton कारण की सहा महिन्यापासून कापसामध्ये किंचितही वाढ झालेली नाही नऊ हजार रुपये सुरुवातीचा कापूस बाजार भाव आणि आज साडेसहा हजार रुपये कापूस बाजार भाव म्हणजे जवळपास अडीच हजार रुपये प्रतिक्विंटल मागे कापसाच्या भावामध्ये घसरन झालेली ही आपल्याला दिसून येत आहे आणि शेतकरी सध्या प्रत्येकाकड कापूस साठवून ठेवण्याचे क्षमता नसल्यामुळे आता खरिपाची पेरणी जवळ येत आहे मान्सून जवळ येत आहे आणि कापूस साठवण्यासाठी शेतकऱ्याजवळ कुठलाही पर्याय नसल्यामुळे शेतकरी आता आज जो भाव आहे त्या भावामध्ये बे भावांमध्ये कापसाची विक्री करत आहे पण याचाच फायदा आता व्यापारी वर्ग घेताना आपल्याला दिसत आहे.

शेतकरी बांधवांना अशाच प्रकारच्या नवनवीन माहितीसाठी तुम्ही आमची ही बातमी जास्तीत जास्त शेतकरी बांधवांपर्यंत शेअर करा जेणेकरून सगळ्यांना सुद्धा माहिती झालं पाहिजे आज व्यापारी शेतकऱ्यांची किती मोठी फसवणूक करत आहेत तर मित्रांनो अशा प्रकारची माहिती होती तुमच्यापर्यंत पोहोचवणे आम्हाला गरजेचं वाटलं म्हणून ही बाईक की तुमच्यासाठी आम्ही लिहिलेली आहे.

आणि नक्कीच तुम्ही नवीन असाल तर आमच्या या व्हाट्सअप ग्रुपला तुम्ही नक्की जॉईन व्हा जेणेकरून तुम्हाला नवनवीन बातम्या दररोज अगदी फ्री मध्ये तुम्हाला मोबाईल वरती तुम्हाला मिळत जातील आणि तुम्ही सुद्धा अपडेट राहतात धन्यवाद शेतकरी बांधवांनो.