gold rate today : सोन्या चांदीच्या किमतीत झाली मोठी घसरण लग्न सराई संपली.! खरेदी करा सोने

gold rate today: प्रत्येकाला वाटतं की आपल्याकडे खूप सार सोने असावं परंतु सोने खरेदी करायचा जर म्हटलं तर सोने हे खूप महाग आहे कारण की सध्या भारतामध्ये महाराष्ट्रामध्ये लग्नसराई चालू होते आणि त्यामुळेच लग्नसराईमध्ये सोन्याने फार 63 हजार रुपये प्रति तोळा एवढा भाव पार केला होता परंतु आता लग्नसराय सुद्धा संपले आणि दोन हजार रुपयांच्या नोटा सुद्धा आता लोकांना दिसेना झाल्या त्यामुळे कोणाच्या भावामध्ये आपल्याला खूप मोठी घसरण पाहण्यास मिळालेली आहे तर आपण पाहणार आहोत संपूर्ण महाराष्ट्र मधील प्रमुख बाजारपेठे मधील सोन्याचे बाजार भाव .

gold rate today
gold rate today

gold rate today: लग्नसराई नुकतीच संपलेली आहे आणि या लग्नसरामध्ये ज्या लोकांना सोने खरेदी करण्याची होते त्यांना लग्नसराईमुळे सोने खरेदी करता आले नाही कारण की या लग्नसराईमुळे मुद्दे आजपर्यंतचा सगळ्यात जास्त बाजार भाव सोन्याने ओलांडला होता ज्यावेळेस 2020 मध्ये करोना आला होता. today gold rate त्यावेळेस सुद्धा सोन्याने इतका भाव घेतला नव्हता तेवढा भाव यावर्षीच्या मार्च एप्रिल महिन्यामध्ये आपल्याला पाहायला मिळाला होता म्हणून आता संपूर्ण महाराष्ट्रामध्ये संपूर्ण देशांमध्ये नव्हे तर संपूर्ण जगामध्येच सोन्याचा भाव हा कमी झालेला आपल्याला दिसून येत आहे त्यामुळे त्यांचे कोणाचे स्वप्न होते सोने खरेदी करण्याचे त्यांनी लगेच आता सोने खरेदी करावे.

gold rate today: सोन्याच्या बरोबर चांदनी सुद्धा खूप भाव खाल्ला होता त्यामुळे चांदी सुद्धा आता खूप स्वस्त झालेली आहे जी की 68 हजार रुपये किलो एवढा चांदीचा भाव होता तो चांदीचा भाव सुद्धा आता जवळपास 61 हजार रुपये प्रति किलो पर्यंत आलेला आहे म्हणून आपण आता . today gold rate

सोने खरेदी करत असताना कोणती काळजी घ्यावी

gold rate today: सोन्याचे दागिने अजूनही सर्वात लोकप्रिय रंग आहेत, परंतु आज सोने विविध पॅलेटमध्ये उपलब्ध आहे. मिश्रधातूची प्रक्रिया – शुद्ध 24 कॅरेट सोन्यामध्ये इतर धातूंचे मिश्रण – सोन्याला अधिक टिकाऊपणा देते, परंतु त्याचा रंग बदलण्यासाठी देखील वापरला जाऊ शकतो.

पॅलेडियम किंवा चांदीसारख्या पांढर्‍या धातूसह शुद्ध सोन्याचे मिश्रण करून पांढरे सोने तयार केले जाते. today gold rate याव्यतिरिक्त, उजळ चमक असलेली कठोर पृष्ठभाग तयार करण्यासाठी ते सहसा रोडियमसह प्लेट केले जाते. यूएस मध्ये लग्नाच्या बँडसाठी पांढरे सोने जबरदस्त पर्याय बनले आहे.

कापूस बाजार भाव मध्ये असे बदल झाले लगेच चेक करा .

तांब्याच्या समावेशामुळे गुलाब सोन्याचा मऊ गुलाबी रंग येतो तर मिश्रधातूच्या पृष्ठभागावर पॅटिनास किंवा ऑक्साईड्स जोडल्यामुळे निळा आणि जांभळा यांसारखे असामान्य रंग मिळू शकतात. gold rate उदाहरणार्थ, काळ्या सोन्याचा रंग कोबाल्ट ऑक्साईडपासून प्राप्त होतो.