Monsoon Updates | यंदाचा मान्सून लांबणीवर जाण्याची शक्यता

Monsoon Updates नमस्कार मित्रांनो आपल्याला माहित आहे की माणसं काही दिवसांमध्ये येणार होता परंतु तो आला नाही याचे कारण आपल्याला जाणून घ्यायचे असेल तर दिलेल्या क्लिक करा तर मित्रांनो असा अंदाज वर्त लागत आहे की माणसं लांबणार किंवा येणारच नाही असा काही मोठ्या प्रमाणामध्ये इशारा दर्शवला जात आहे हवामान खात्याचे किंवा भारतातील हवामान खात्यांनी शास्त्रज्ञांनी असा हा हवामान अंदाज देण्यास सुरुवात केली आहे.

Monsoon Updates
Monsoon Updates

Monsoon Updates या काही दिवसांमध्ये सध्या दक्षिण हिंद महासागरामध्ये वादळ असलेल्या चक्रीवादळाच्या प्रभावामुळे अरबी समुद्रामध्ये मोठ्या प्रमाणात पाऊस पडण्याची दाट शक्यता वाटत आहे तर या पावसामध्ये होऊ शकतो किंवा मोठ्या प्रमाणामध्ये पावसाची दक्षता झाल्यानंतर पावसामुळे येणाऱ्या काही अडचणी लवकरच माणसांना किंवा नागरिकांना सुचवा लागणार आहे यासाठी लवकरच सरकार काही याच्यावर विचार लवकरच या पावसाची प्रकारे लावणार आहे.

शेतकऱ्याला हेक्टरी मिळणार 22,000 हजार रुपये नुकसान भरपाई शासन निर्णय जाहीर

Monsoon Updates  : तर मित्रांनो उष्णकटिबंध प्रदेशामध्ये पाऊस होण्याची शक्यता वाटते पूर्व देशाच्या बाजूने ढगांचे क्षेत्र सध्या भारतासाठी प्रतिकूल स्थितीत अजून दोन च्या पहिल्या आठवड्यामध्ये क्षेत्र पुन्हा भारताच्या अनुकूल परिस्थितीत येण्याची शक्यता हवामान शास्त्रीय मॉडेल यांनी वर्तवला आहे अशा प्रकारे या हवामान मध्ये थोडा फार बदल होऊ शकतो या बदलामुळे काही अडचणी निर्माण होऊ शकतात तसेच दक्षिण गोलार्धातून विषुववृत्तीय भारतीय उपखंडावर येणाऱ्या मुस्लिम निवारण प्रवाह हिंदी महासागरामध्ये येण्याची दाट शक्यता वाटत आहे.

शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर या दिवशी खात्यात जमा होतील 4000 हजार रुपये !! लगेच चेक करा

Monsoon Updates  येणाऱ्या काही आठवड्यामध्ये मान्सून परतणारा माणसं परतल्यानंतर कोणकोणत्या भागामध्ये मोठ्या प्रमाणात पाऊस पडणार आहे ते आपण खालील दिलेल्या लिंक वर क्लिक करून पाहू शकता किंवा जे मध्ये हेडलाईन दिलेला आहे त्या हेडलाईन मध्ये क्लिक करून तुम्ही सर्व प्रकारची माहिती घेऊ शकता.

Monsoon Updates  2005 पासून मान्सून मध्ये आगमनाचा तारखेचा अंदाज देण्यात येतो या काही दिवसांमध्ये सहा घटकांचा समावेश असलेल्या सांखिक मॉडेलचा आधार घेतला जातो 2015 मध्ये वरचे फोडता इतर सर्व वर्षांमध्ये आयएमडी केरळ कामांचा आगमन सारखेच अंदाज हातोटी समर्यादित राहील असतात ते अंदाज आपण जाणून घेण्याची लवकरात लवकर इच्छा असेल तर खाली दिलेल्या.