Personal Loan CIBIL Score : पर्सनल कर्ज घेण्यासाठी सिबिल स्कोर लगेच चेक करा

Personal Loan CIBIL Score : मित्रांनो तुम्हाला पण कर्ज पाहिजे असेल किंवा तुम्हाला वेगळा अनुभव घ्यायचा असेल तर बँकेसाठी तुम्ही अर्ज करा तेव्हा तुम्हाला बँकेकडून मोठ्या प्रमाणामध्ये सिविल कोड तुम्हाला माहीत होतो सिबिल कोर्स माहीत करण्याची आता नवीन एक पद्धत आहे ती ऑनलाईन आहे किंवा तुमचा नसेल तर तुम्हाला कर्ज देण्यास बँकेने नकार देते तर जाणून घ्या सर्व माहिती.

Personal Loan CIBIL Score

म्हणून मित्रांनो तुम्हाला पाहिजे असेल किंवा कर्ज घेण्यासाठी किती प्रमाणात म्हणजे पाहिजे हे तुम्ही सर्व माहिती जाणून घ्या.म्हणून कशाप्रकारे शिरपूर मोडला जातो तुमच्या काय महत्त्वाच्या गोष्टी आहे किंवा तुमच्यासाठी महत्त्व काय आहे ह्या सिटी कोर्ट जाणून घ्या.

कर्ज मंजूर होण्यासाठी सिबिल स्कोअर किती असावा? सिबिल स्कोअर कसा मोजला जातो?

Personal Loan CIBIL Score : सिविल स्कोर करणारे संस्था कोण आहे एखांदी व्यक्ती किंवा कंपनीचे कर्ज की आणि क्रेडिट कार्ड गोळा केला जातो तो सर्व काही देखरेख केल्यानंतर सिबिल स्कोर पाहता येतो.Personal Loan CIBIL Score तर मित्रांनो म्हणून तुम्ही अनेकदा एकदा अनुभवला असेल की तुम्ही बँकेमध्ये केल्यानंतर किंवा इतर कोणत्याही संस्थांमध्ये कर्जासाठी अर्ज करतात तेव्हा बँक तुमचा सिव्हिल फोर विषयी चर्चा करूनच तुम्हाला कर्ज देते सिबिल स्कोर काय असतो याची सर्व माहिती तुम्ही जाणून घ्या.

तर मित्रांनो बरेच सामना जीवनात आपल्या आर्थिक व्यवस्था अडचण येतात किंवा आपल्याला पैशाची अडचण असेल तर लवकरात लवकर चेक

सिबिल स्कोअर काय असतो?

Personal Loan CIBIL Score : मित्रांनो तुम्हाला कशा प्रकारची कर्ज देणार बँक किंवा कर्ज देण्याच्या तुम्ही योग्य आहेत का तुमची क्षमता म्हणजे परतफेड करण्याची क्षमता आहे का सगळं ठरवणारी संस्था व्यक्ती आणि गैरव्यक्ती अशाप्रकारे सर्व संबंधित गोळा करून तुम्हाला सिबिल स्कोर असतात दाखल करावा लागतो सिबिल स्कोर दाखवण्याची एक पद्धत असेल नोंदी दर महिन्याला संस्थेला पाठवला जातात या मदतीने क्रेडिट कार्ड इन्फॉर्मेशन रिपोर्ट सर्व प्रकारचा रिपोर्ट घेऊन तुम्हाला लवकरात लवकर सिबिल स्कोर कशाप्रकारे मिळतो पहा.

Personal Loan CIBIL Score : थांबा पण तुमचा सिव्हिल स्कोर उच्च असल्यास कर्जफळ फिरवत पुढे जात आणि तुमचा काही तज्ञांनी तुमचा केल्यानंतर म्हणजेच वगळल्यानंतर काही कमी झाल्यानंतर तुम्हाला कर्ज भेटण्याची कमतरता भासते बऱ्याच तज्ञांनी असे म्हणणे लवकरात लवकर शक्यता असते कर्ज मंजूर करण्याची अंतिम तारीख किंवा निर्णय या फक्त बँक किंवा पतसंस्था घेऊ शकता.

मग कर्ज मंजूर व्हायला योग्य सिबिल स्कोअर किती असावा?

Personal Loan CIBIL Score : सिबिल स्कोर मंजूर किंवा कशाप्रकारे असावा असे बीच फोर 300 आणि 900 गुणांच्या दरम्यान मोडला जातो यामध्ये तुमचा गुण कमान कमान किमान 750 पेक्षा जास्त असावा अशा प्रकारे यामध्ये काहीतरी अडचणी होती ना का अडचणी झाल्यानंतर आठशेच्या वर चांगला मानला जातो आणि त्यापेक्षाही कमी असला तर तुम्हाला लवकरात लवकर कर्ज मिळू शकत नाही कर्ज मिळण्यासाठी तुमचा लवकरात लवकर 750 ते 800 उच्चांक स्कोर गाठला पाहिजे सिबिल स्कोर.

कर्ज मिळविण्यासाठी CIBIL स्कोर महत्त्वाचा का आहे?

Personal Loan CIBIL Score : पर्सनल लोनिया सुरक्षित कर्ज आहे याचा अर्थ असा आहे की जेव्हा बँक किंवा इतर कोणी कर्ज देणाऱ्या संस्था तुम्हाला प्रश्न लोन देते तेव्हा तुम्हाला काहीतरी कारण ठेवण्याची किंवा सुरक्षा करण्याची आवश्यकता नसते म्हणजे तुम्हाला काही नट होता गहाण न ठेवता तुम्हाला लवकरात लवकर कर्ज देणे म्हणजे असला पाहिजे बँक कर्ज देणाऱ्याच्या संस्था एक धोकादाय गुंतवणूक आहे यामुळे बँक आहे काही संस्था पर्सनल लोन देत आणि उच्चांक असलेल्या मूल्यांकन करण्याच्या अर्जदाराच्या लक्ष देते.

तुमचा सिबल स्कोअर बँक किंवा कर्ज संस्थेला खालील प्रकारे मदत करतो

Personal Loan CIBIL Score : तर मित्रांना क्रेडिट कार्ड दर्शन घेते किंवा कोणाचे असते कर्जाची रक्कम करण्याची मदत करते तुम्ही कोणताही कर्ज किती करू शकता यामुळे तुम्ही लवकरात लवकर काय आहे पाहून घ्या व्याजदराने मिळणार तुम्हाला रक्कम तुमच्याकरता पेक्षा कमी असणे किंवा रक्कम मंजूर केली जाऊ शकते.

कर्जासाठी अर्ज करताना काही गोष्टी लक्षात ठेवाव्यात

तर मित्रांनो तुमच्याशी स्कोअर मध्ये किंवा रिपोर्ट कशाला नंतर त्याच्यामध्ये काहीतरी दिसली तर तुम्हाला काही विवाद रिपोर्ट दाखल करावा लागतो ते दाखल केल्यानंतर तुम्हाला तुमचे रेषा खूप जास्त असल्यास तुमच्या थकबाजी पूर्ण करा असं करण्यात नका त्याला बँक कर्ज संस्था तुमच्या क्रेडिट कार्ड खूप अवलंबून असते व्यक्ती म्हणून बघते.

तुमचा कर्ज फेटाळला गेला किंवा त्या कर्जासाठी तुम्हाला प्रथम नकार दिला नंतर मंजुरी दिली असा काय होऊ शकतो.

लोन मंजूर करायचंय तर क्रेडिट कार्ड वापरा

Personal Loan CIBIL Score : तर मित्रांनो क्रेडिट स्कोर वर म्हणजे क्रेडिट कार्ड टाकल्यानंतर तुम्ही क्रेडिट कार्ड केल्यानंतर तुम्हाला या योजनेचा किंवा तयार झाल्यानंतर तुम्हाला कर्ज मिळू शकते कर्ज मिळण्याची काही रक्कम तुम्हाला दिली जाते कर्जातली काय रक्कम तुम्ही थोडी थोडी करून सोडू शकता अशाप्रकारे गोष्ट आहे

तुमचा क्रेडिट स्कोअर चांगला असूनही तुम्हाला क्रेडिट कार्ड का मिळत नाही ?.

तर मित्रांना शुभेच्छा द्या प्रकारे चांगला असला तरी तुम्हाला क्रेडिट कार्ड अर्ज नका ला जाऊ शकतो त्याचे कारण असे असू शकतात तुम्ही लवकरात लवकर तुमच्या अनेक कर्ज किंवा क्रेडिट कार्ड बिल फॉर्म भरला नसेल जास्त असू

कमी क्रेडिट हिस्ट्री

अलीकडे कोणताही ईएमआय भरला नाही किंवा उशीर झाला.

भारतातील काही सर्वोत्तम सुरक्षित क्रेडिट कार्डस्

ॲक्सिस बँक इन्स्टॉल केजी क्रेडिट कार्ड लवकरात लवकर.

ॲक्सिस बँक इन्स्टा इझी क्रेडिट कार्ड

SBI कार्ड उन्नती

ICICI बँक इन्स्टंट प्लॅटिनम क्रेडिट कार्ड

तुम्ही तुमचा सिबिल स्कोअर कसा सुधारू शकता

Personal Loan CIBIL Score : तर मित्रांनो तुमचा सीबीएस करतो मी कशाप्रकारे शोधू शकता किंवा कर्ज मंजूर करण्यासाठी तुम्ही घेतलेल्या शुभेच्छा अशा प्रकारे चांगला होऊ शकतो याची काय काळजी घेण्यासाठी खालील मुद्दे वाच कशाप्रकारे लागली किंवा चांगली तुम्हाला बघा

तर मित्रांनो या ग्रुप कर्जाचा हप्ता कमानाचा हप्ता तुम्हाला माहित आहे वेळोवेळी भरले नाही तर तुम्हाला अशा प्रकारची कर्जाची व्यवस्था होईल अशा प्रकारे अडचणी येतील.