Ayushman Bharat Yojana : आता सर्वांना 5 लाख रु. विमा मिळणार’ या कार्डद्वारे पहा सविस्तर माहिती…

Ayushman Bharat Yojana : महात्मा फुले जन आरो महात्मा फुले जन आरोग्य योजनेचे कवच आरोग्य संरक्षण प्रतिक कुटुंब 1.5 लाखावरून आता पाच लाख रुपये करण्यात आलेले आहे अगोदर महात्मा फुले जन आरोग्य योजनेअंतर्गत जे कवच होते ते प्रती कुटुंब 1.5 लाख रुपये होतं आता मात्र तुम्हाला पाच लाख रुपये पर्यंत म्हणजेच महाराष्ट्रातील सर्व नागरिकांना याचा लाभ घेता येणार आहेत तरी ते पाहू शकता तुम्ही महात्मा ज्योतिराव फुले जन आरोग्य योजना ही राज्यातील सर्व शिधापत्रिका धारकांना अधिवास प्रमाणपत्र धान करणाऱ्या नागरिकांना लागू करण्याचा निर्णय हा घेण्यात आलेला आहे.

Ayushman Bharat Yojana : आता सर्वांना 5 लाख रु. विमा मिळणार' या कार्डद्वारे पहा सविस्तर माहिती...

Ayushman Bharat Yojana : त्यामुळे राज्यातील सर्व नागरिकांना आरोग्य केवळ प्राप्त होणार आहे आणि दीड लाखावरून पाच लाख रुपये एवढा करण्याचा निर्णय जो आहे तो आज झालेल्या मंत्रिमंडळ बैठकीत घेण्यात आलेला आहे आता याच्यामध्ये लाभ आणि वैशिष्ट्य नक्की काय आहेत ते आपण पाहूयात अगोदर जर लाभ मिळत होता तो केशरी शिधापत्रिका व अंतोदय शिधापत्रिकांना म्हणजे रेशन कार्डधारकांना मिळत होता.

Maharashtra Politics News : अजित पवार झाले महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री पहा सविस्तर माहिती ….

Ayushman Bharat Yojana : पण आता मात्र सर्वांना हा लाभ मिळणारे आयुष्मान भारत प्रधानमंत्री जन आरोग्य योजनेअंतर्गत आरोग्य संरक्षण प्रति कुटुंब पाच लाख रुपये आता महात्मा ज्योत आरोग्य योजनेअंतर्गत आरोग्य संरक्षण प्रतेक कुटुंब पाच लाख रुपये एवढे करण्यात आलेले आहेत दोन्ही योजनांची आता एकच कार्ड होणार आहे आणि कार्ड वाटप सुद्धा लवकर सुरू होणारे असं सांगण्यात आलेल्या तर तुम्ही पाहू शकता आयुष्यमान भारत प्रधानमंत्री जन आरोग्य योजना व महात्मा ज्योतिराव फुले जन आरोग्य योजना एकत्रित अंमलबजावणीमुळे दोन्ही योजनांमध्ये समाविष्ट उपचारांना लाभ लाभार्थ्यांना मिळणार आहेत आहे.

तसेच दोन्ही योजनांच्या अंगीकृत रुग्णालयांच्या उपचार जो आहे तो इथे घेण्यात येणार आहे महात्मा फुले जन आरोग्य योजनेमध्ये 96 तर प्रधानमंत्री जन आरोग्य योजनेमध्ये बाराशे नऊ उपचार आहे.

Ayushman Bharat Yojana : आता दोन्ही योजनेमध्ये उपचारांची संख्या जी झालेली आहे ती 1356 एवढी करण्यात आलेली आहे महात्मा फुले जन आरोग्य योजने म्हणजेच आयुष्यमान भारत योजना एकत्रित योजनेमध्ये अंगीतुत्व एक संख्या 1000 एवढी राहणार आहे तसेच मूत्रपिंड शस्त्रक्रियाची होत होती ही ऑपरेशन मूत्रपिंडाचं होतं तर यामध्ये अडीच लाखापर्यंत मर्यादा होती आता ती साडेचार लाख रुपये एवढी करण्यात आलेली आहे असं सुद्धा नेहमी यामध्ये घेण्यात आलेला आहे या आधी महाराष्ट्र कर्नाटक सीमा भागात लागू करून सिमेलगतच्या महाराष्ट्र राज्यातील आठ जिल्ह्यात 140 व कर्नाटक राज्यात दहा ते रुग्णालय आणि दूध करण्याचा निर्णय झालेला आहे.

Ujjwala Gas : उज्वला योजना पहा सर्व माहिती !!!

Ayushman Bharat Yojana : या व्यतिरिक्त 200 रुग्णालय आळंदीपूर करण्यास मान्यता देण्यात आलेली आहे आणि स्वर्गीय स्वर्गीय बाळासाहेब ठाकरे रस्ते अपघात विमा योजनेच्या शासन निमित्त सुधारणा करून रस्ते अपघातासाठी सुद्धा येथे उपचारांची संख्या 74 वरून आता 184 अशी वाढण्यात आलेली आहे म्हणजेच खर्च मर्यादा 30 हजार रुपयांवरून प्रति रुग्नेयत आता एक लाख रुपये सुद्धा करण्यात आले आणि सोशल मीडियावरती सुद्धा मंत्रिमंडळ निर्णय टाकण्यात आलेला आहे आयुष्मान भारत आणि महात्मा ज्योतिराव फुले जन आरोग्य योजनेचे महाराष्ट्रात विस्तार आता पाच लाखापर्यंतच्या उपचारांना लाभ आहे महात्मा फुले जन आरोग्य योजनेतून अंतर्गत उपचाराची मर्यादा जे आहे

Ayushman Bharat Yojana : ते पाच लाखापर्यंत करण्यात आलेली आहेत मूत्रपिंड शस्त्रक्रिया साठी अडीच लाख हुन अडीच साडेचार लाखापर्यंत आता इथे मिळणारे मागणी नसलेल्या 181 उपचारांना वगळलेले तर मागणी आता 328 उपचारांचा समावेश यामध्ये करण्यात आलेला आहे म्हणजेच टोटल आता 1365 आजारांवर तुमचे उपचार होणार आहे 1000 रुग्णालयांमध्ये उपचारांची सुविधा राहणार आहेत महाराष्ट्रातील सर्व रहिवाशांना महात्मा फुले जन आरोग्य योजना ही लागू करण्यात आले येणार आहेत तसेच महाराष्ट्रात ट्रस्ट स्थापन करण्यात येणारे.

Ayushman Bharat Yojana : आणि दोन्ही योजनांचे आता एकत्रित कार्ड राहणार आहे महाराष्ट्रातील सीमे नगरच्या आठ जिल्ह्याचे 140 रुग्णालय तर कर्नाटकातील चार जिल्ह्यात दहा तसेच राज्यातील आणखी दोनशे रुपयांचा समस्यांमध्ये करण्यात येणार आहे आणि स्वर्गीय बाळासाहेब ठाकरे अपघात विमा जी होती की आता तीस हजारावरून एक लाख विमा जो आहे तो संरक्षण हे देण्यात आलेले अशा पद्धतीने महत्त्वाचे अशी ही व्हिडिओ होती आपल्या मित्रांना हा मंत्रिमंडळ निर्णय हा व्हिडिओ नक्की शेअर करा धन्यवाद