Ujjwala Gas : उज्वला योजना पहा सर्व माहिती !!!

Ujjwala Gas : ते तुम्हाला सर्वात पहिल्यांदा डाऊनलोड करून घ्यायचे आहेत जेव्हा तुम्ही ऑनलाईन एप्लीकेशन करणार आहात तर त्यासाठी तुम्हाला डॉक्युमेंट्स लागू शकतात तर त्यासाठी तुम्हाला क्लिक केअर वरती क्लिक करायचे आणि इतर चार फॉर्म दिलेल्या आहेत केवायसी फॉर्म आहे सप्लीमेंट्री केवायसी फॉर्म आहे सेल्फ डिक्लेरेशन फॉर्म आहेत सेल डिक्लेरेशन फॉर्म जो आहे तो तुमच्याकडे रेशन कार्ड नसेल तर तुम्ही देऊ शकता त्यानंतर फ्री इन्स्टॉलेशन चा चेक चा फॉर्म आहे हे फॉर्म तुम्ही डाऊनलोड करून घ्या नंतर तुम्हाला लागणार आहेत तर सर्वात पहिल्यांदा आता ऑनलाइन एप्लीकेशन करायचा आहे ऑनलाइन एप्लीकेशन करण्यासाठी इथं ऑनलाइन एप्लीकेशन या ऑप्शन वरती तुम्हाला क्लिक करायचं आहे .

Ujjwala Gas : उज्वला योजना पहा सर्व माहिती !!!

Ujjwala Gas : क्लिक केल्यानंतर तुम्हाला तीन ऑप्शन दिसतील इंडियन कंपनीचा भारत गॅस त्यानंतर तीन ऑप्शन तुम्हाला कंपन्याच दिसतील तर जे तुम्हाला आवडेल तुमच्या शेजारी असेल किंवा ते तुम्हाला इथे क्लिक आपल्यावरती क्लिक करायचं ऑप्शन वरती क्लिक करायचं आपल्यावरती क्लिक केल्यानंतर इथे पाहू शकता तुम्हाला सर्वात पहिल्यांदा कनेक्शन टाईप विचारला गेलेला आहे कनेक्शन टाईम रेगुलर आहे आणि उज्वला बेनिफिशरी कनेक्शन आहे तर आपल्याला काय पाहिजे उज्वला बेनिफिशर आहे तर उज्वला बेनिफिशर कनेक्शन वरती क्लिक करायचं तुम्हाला इथं एक्सेप्ट करायचे आहे डिक्लेरेशन डिक्लेरेशन एक्सेप्ट केल्यानंतर तुम्हाला खाली यायचं खाली तुम्हाला विचारलं जाणारे तुमचे डिस्ट्रीब्यूटर तर तुम्हाला सगळ्यात पहिल्यांदा डिस्ट्रीब्यूटर शोधायचा आहे.

PM KISAN YOJANA : योजना नवीन रजिस्ट्रेशन झाले सुरू, अशा पद्धतीने करावा लागेल अर्ज, पहा शासन निर्णय.

Ujjwala Gas : किंवा लोकेशन नाव माहित असेल तर नाव तुम्ही तर टाकून सर्च करा नाही दाखवला नो रेकॉर्ड फॉर्म दाखवते तर लोकेशन वाईस तुम्ही सिलेक्ट करू शकता लोकेशन मध्ये तुम्हाला करायचे म्हणजे महाराष्ट्र राज्य त्यानंतर सर्व पहिल्यांदा डिस्ट्रिक्ट सिलेक्ट करायचा आहे त्यानंतर ऑटोमॅटिकली डिस्ट्रीब्यूटर ची लिस्ट येईल तुमचे जे डिस्ट्रीब्यूटर आहे तिथे शोधायचे आहे त्यावरती क्लिक करायचं आहे ऍड्रेस तुम्हाला इथे दाखवला जाईल आणि त्याचा कॉन्टॅक्ट नंबर सुद्धा जो आहे तो तुम्हाला दाखवला जाईल तरी तो ऍड्रेस आणि कॉन्टॅक्ट नंबर आहे तो सेव करून ठेवायचा आहे.

Ujjwala Gas : लक्षात ठेवायचा आहे त्यानंतर नेक्स्ट करायचा आहे नेक्स्ट केल्यानंतर तुम्हाला ई केवायसी चा जो आहे तो फॉर्म येतो ओपन होणार आहे तरी त्या आगरी वरती क्लिक करायचे आणि त्यानंतर खाली तुम्हाला विचारलं जाईल इथं तुमचा माईक करंट ऍड्रेस टू सेम इस आधार तर तुमचा आता जिथे राहत आहे तोच ऍड्रेस तुमच्या आधार कार्ड वरती आहे का आधार कार्ड वरती असेल तर इथं क्लिक करायचं आहे म्हणजे तो आधार कार्ड वरती आहे त्यानंतर तुमचा इथं आधार नंबर टाकायचा आहे जो आधार कार्ड नंबर जो आहे तो तुम्हाला इथे महिलांचा आधार कार्ड नंबर घरातील जी महिला आहे.

Pik Vima 2023 Last Date : “पिक विमा झाला सुरू” फक्त 1 रुपया मध्ये भरा फॉर्म … संपूर्ण माहिती पहा ..

Ujjwala Gas : त्यांचा इथे आधार कार्ड नंबर येणार आहे आधार कार्ड नंबर टाकल्यानंतर तुम्हाला जनरेट ओटीपी वरती क्लिक करायचे आहे तत्पूर्वी कॅपच्या टाकायला विसरायचं नाहीये लक्षात ठेवा प्रत्येक वेळेस कॅपच्या टाकूनच तुम्हाला हे सबमिट करायचे आहे तर आपण इतर जो आहे तो ओटीपी आपल्याला आलेला आहे आधार कार्ड ला मोबाईल नंबर लिंक असणं गरजेचं आहे ओटीपी इथे व्हेरिफाय केला ओटीपी व्हेरिफाय केल्यानंतर इथं तुमचं काय करायचंय तर फोटो तुमचा ऍड्रेस एका ऑटोमॅटिकली येणार आहे फक्त तुम्हाला इथे तुमचं नाव टाकायचे आहे महिला असेल त्या महिलाचं नाव पूर्णपणे येणार आहे .

Ujjwala Gas : त्यानंतर ती इथं तुमचं सिलेक्ट कास्ट विचारली जाईल सिलेक्ट कास्ट मध्ये तुम्हाला ओबीसी आदर्श त्यानंतर एससी एसटी जे आहे ते सिलेक्ट करायचा आहे फुल नेम टाकताना लक्षात घ्या तिथे समोर जे आहे ते मिस्टर मिस जे आहे ते सिलेक्ट करायचे नंतर रेशन कार्ड डिटेल्स तुम्हाला द्यायचे तुमच्याकडे जर रेशन कार्ड असेल तर रेशन कार्ड चे रेशन डेट टाकायची आहे कधी तुम्ही रेशन कार्ड काढले ते तुम्हाला