e-kyc portal : हे काम करा तरच मिळेल PM KISAN 14 वा हप्ता ..!! या व्यक्तीलाच मिळणार 14 वा हप्ता पहा यादीमध्ये नाव !!!

e-kyc portal : शेतकरी दामोदर जोगदंड याचा प्रतिनिधिक उदाहरण आहे पण राज्यभरात 21 जून 2023 पर्यंत नऊ लाख एकाहत्तर हजार शेतकरी असे आहेत ज्यांचा आधारस्त्री पूर्ण झालेले नाहीये जोपर्यंत शेतकरी आधार सेटिंग आणि केवायसी पूर्ण करणार नाही तोपर्यंत त्यांना पंतप्रधान किसान सन्मान योजना पुढचा म्हणजे 14 वा हप्ता मिळणार नाही पण आदर्श ठिकाणी ठेवायचे तुम्ही तुमच्या गावातल्या पोस्ट ऑफिस मध्ये जाऊन पाहूया काही मिनिटांमध्ये करू शकता ते कसं करायचं हे आपण थेट लिंबागणेशा गावातल्या पोस्ट ऑफिस कार्यालयात बघणार आहोत नमस्कार मी श्रीकांत आणि हे आहे.

e-kyc portal

e-kyc portal : सुरुवातीला राज्यभरातल्या किती पीएम किसान सन्मान निधीच्या लाभार्थ्यांचा आदर्श ठिकाणी केवायसी पेंडिंग आहे ते आपण बघूयात तर कृषी विभागांना बीबीसी मराठीला दिलेल्या आकडेवारीनुसार 21 जून 2023 पर्यंत राज्यभरात नऊ लाख 71 हजार 522 लाभार्थी आहेत ज्यांचा आधार सेडिंग अद्याप पूर्ण झालेला नाहीये विचार केला तर राज्यभरात 15 लाख 96 हजार 605 एकशे पात्र लाभार्थी केवायसी पेंडिंग आहे म्हणजे काय तर इलेक्ट्रॉनिक लाईट म्हणजे एखाद्या योजनेचा पात्र लाभार्थी इलेक्ट्रॉनिक पद्धतीने आदर्श दिन म्हणजे काय तर तुमचा आधार कार्ड आहे.

PM KISAN YOJANA : योजना नवीन रजिस्ट्रेशन झाले सुरू, अशा पद्धतीने करावा लागेल अर्ज, पहा शासन निर्णय.

e-kyc portal : किंवा आधार कार्डचा बारा अंकी नंबर आहे तो एका पर्सन नंबर म्हणजे विशिष्ट ओळख क्रमांक असेल बँक खाता असेल मोबाईल क्रमांक असेल याच्याशी सिलिंग केला जातो पंतप्रधान किसान सन्माननीय पात्र लाभार्थी पण ज्यांचा अभ्यास आधार चॅटिंग पूर्ण झालेले नाहीये अशा शेतकऱ्यांची नावे किंवा या शेतकऱ्यांच्या नावाची यादी गावागावात आता लावण्यात आली आहे त्या शेतकऱ्यांनी त्या यादीत आपलं नाव आहे की नाही ते तपासून पाहायचा आहे त्यातील जर का नाव असेल तर तात्काळ पोस्ट ऑफिसला जायचं आहे तिथे नेमकी काय प्रक्रिया पार पडणार आहे.

e-kyc portal : त्यात आपण पाहूयात इंडिया पोस्ट पेमेंट बँक मध्ये जर लाभार्थ्याला खात ओपन करण्यात करायचा असेल तर त्यांनी स्वतःचा मोबाईल नंबर आधार कार्ड आणि 210 रुपये की डॉक्युमेंट घेऊन पोस्ट ऑफिस मध्ये येणे एका मिनिटाचे आत मध्ये त्यांचा खात ओपन करून देण्यात येत आहे आणि ७२ तासांमध्ये ते सर्व सर्व आता लाभार्थी माझ्यापाशी आलेला त्यांचा वैयक्तिक स्वतःचा मोबाईल नंबर मी त्यांच्या अकाउंटला जोडण्यासाठी ओटीपी त्यांच्या मोबाईलवर पाठवलेला आहे तर ती अंगठ्याचा प्रोसेस घेतल्यानंतर ऑनलाईन कस्टमरचा आधार ओपन होतं आणि आधार ओपन झाल्याच्या नंतर आपण त्याच्यामध्ये ते कस्टमर ची माहिती भरणे आवश्यक आहे.

pm kisan list पीएम किसान 14 हप्ता यादी जाहीर यादी मध्ये नाव पहा !

e-kyc portal : आधार ची माहिती पूर्ण भरल्यानंतर आपल्याला काहीतरी डिपॉझिट करावे लागतात खात्यामध्ये तर आपण 210 पासून प्राथमिक दहा रुपये डिपॉझिट केलं कस्टमरचा आजचा अकाउंट घेण्यासाठी प्रोसेस लाभार्थ्यांचा आपण अंगठा घेतल्यापासून घेतला कोणत्याही बँकेत नसल्यामुळे ते आता ऑनलाईन इंडिया पोस्ट पेमेंट बँकेला त्याचे पैसे ट्रान्सफर होते पण समजा नोंदणी केल्यापासून पीएम किसान सन्मान दिला तुमचा एखादा आला नसेल पण तुम्ही गावातल्या पोस्ट ऑफिस मध्ये जाऊन आधार सेटिंग पूर्ण केलं तर नोंदणी केल्यापासून जे तुमचे थकीत आपले ते सुद्धा तुमच्या खात्यावर जमा होणार आहेत.

e-kyc portal : तर मग मंडळी पंतप्रधान किसान सन्माननीय विषयी सर्वात महत्त्वाचा जे काही अपडेट आहे आधार सेटिंग आणि केवायसी त्याच्याविषयी सविस्तर माहिती सांगणारी ते कसं करायचं ते सांगणारी थेट बीड जिल्ह्यातल्या लिंबागणेशा गावातल्या पोस्ट ऑफिस मधून केलेली ही गावाकडची गोष्ट तुम्हाला कशी वाटली ते कमेंट करून सांगा तुम्हाला एखाद्या विषयावर माहिती हवी असल्यास ते सुद्धा सांगा धन्यवाद