Kapus Tannashak Update : कापूस पिकातील एक नंबर तन नाशक, कापसावर कोणत्या अवस्थेत करता येणार फवारणी जाणून घ्या.

Kapus tannashak update : नमस्कार मित्रांनो आज आपण कापूस या पिकावर कोणते तन नाशक नवीन आले आहे हे आपण जाणून घेऊया अशाच नवनवीन शेतकऱ्यांच्या बद्दल माहिती जाणून घेण्यासाठी आमच्या व्हाट्सअप ग्रुपला जॉईन आणि अधिक मित्रांपर्यंत ही माहिती पाठवा. तसेच या तन नाशक फवारणी करावी आणि किती दिवसांनी कापाशीवर औषध फवारे आणि किती प्रमाणात किती लिटरमध्ये पाण्यामध्ये हे औषध टाकून आणि फवारणी कशाप्रकारे करावी याची संपूर्ण माहिती आज आपण या पोस्टमध्ये पाहणार आहोत.

Kapus Tannashak Update

Kapus tannashak update : तुम्ही जर कापूस उत्पादक शेतकरी असाल आणि ही माहिती शेवटपर्यंत वाचा तर मित्रांनो त्यांना शक डॉट कॉम एक्स या नावाने ओळखले जाणारे एकमेव असे औषध आहे ते सर्व शेतकरी वापरतात हे धातूंना कंपनीचे तन नाशक पाय रोल थोर व्यक्ती सोडियम 6% आणि अन्न चार टक्के घटक आहेत याच प्रमाणे औषध प्रमाण किती वापरायचं हे माहिती जाणून घेऊ खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करा आणि माहिती.

याच्या प्रमाण 15 लिटर पंपासाठी 45 ते 50 एम एल असा वापरू शकता तर मित्रांनो तुम्हाला किती वापरायचा आणि कशाप्रकारे किती लिटर पाणी मध्ये फवारणी कपाशी लागवणे किती दिवसांनी करावी लागणार आहे तर मित्रांनो 30 ते 35 दिवसांमध्ये रिझल्ट येतो की तुम्हाला माहिती होते का? नसेल तर अजून काही माहिती पाहिजे असेल तर आमच्या व्हाट्सअप ग्रुपला कमेंट करा.

या जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांच्या खात्यात येत्या दोन दिवसात पिक विमा पडण्यास सुरुवात पहा पात्र जिल्ह्याची यादी येथे क्लिक करून

Kapus Tannashak Update : तर आपल्याला कपाशीला पाच ते सहा पानं नंतर फवारणी करावी लागते तर मित्रांनो आपल्याला माहीत आहे तेव्हा सारखी म्हणजे कापसाचे झाड मोठं होतं त्याला आपण कापूस असे म्हणतात तर मित्रांनो पाच ते सहा पान आल्यानंतर त्याला फवारणार किंवा योग्य प्रमाणामध्ये औषध कसे घेऊ किंवा अन्यथा कापूस हा फवारणी केल्यानंतर पिवळा पडू शकतो .

उदाहरण आपल्या पाहिजे तेवढेच मिळू शकतात नाहीत त्यामुळे फवारताना ही काळजी घ्यावी लागते तर मित्रांनो पिकांमध्ये जास्त सण झाले असेल तरी शेतकरी औषध जास्त वापरतो असे काही त्यामुळे पिवळी पडू शकते तर मित्रांनो आपले योग्य तेच औषध वापरावा आणि अधिक औषध न वापरण्यामुळे सरकी लवकरात लवकर वाढण्यास तयार होते.

शेतकऱ्याला खरीप पेरणीसाठी मिळणार दहा हजार रुपये अधिक माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

Kapus Tannashak Update : तर मित्रांनो त्यांना शेत ची किंमत काय आहे पाच 30600 ml ची 2095 रुपये अशी किंमत आहे व कपाशीवर फवारण्याची करते वेळेस एकमेव हे औषध वापरा आणि या औषधाने चार ते पाच पाना नंतर फवारणी करा पिवळी पडू शकत नाही तर अशा प्रकारे तन नाशक माहिती संपूर्ण माहिती वाचा आणि संपूर्ण नंतर त्यानंतर फवारणी करा मित्रांनो तुम्हाला जे औषध घ्यायचे ते घ्या आणि तसेच फवारणी करा.Kapus Tannashak Update

खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करा आणि संपूर्ण माहिती पहा

500 एम एल साठी 2095